Menene Hericium Erinaceus Extract Amfani da shi?

A cikin 'yan shekarun nan, naman gwari na zaki (Hericium erinaceus) ya sami kulawa mai mahimmanci don yuwuwar fa'idodin kiwon lafiya, musamman a fagen kwakwalwa da aikin fahimi.Organic Hericium Erinaceus Extract, wanda aka samo daga jikin 'ya'yan itace na wannan naman gwari mai ban sha'awa, ya zama sanannen abin da ake ci a tsakanin mutanen da ke neman haɓaka tunaninsu.

 

Menene fa'idodin Hericium Erinaceus Extract don lafiyar kwakwalwa?

Hericium Erinaceus Extract yana da wadata a cikin mahaɗan bioactive iri-iri, gami da beta-glucans, hericenones, da erinacines, waɗanda aka yi imanin suna ba da gudummawa ga yuwuwar haɓakar ƙwayoyin cuta da haɓaka fahimi. Yawancin bincike sun binciko tasirin wannan tsantsa akan lafiyar kwakwalwa, kuma binciken yana da ban sha'awa.

Ɗaya daga cikin fa'idodin farko na Hericium Erinaceus Extract shine ikonsa na haɓaka haɓakawa da rayuwa na neurons, mahimman raka'a na tsarin jijiya da ke da alhakin watsa sigina a cikin jiki. An nuna wannan tsantsa don tada samar da Factor Growth Factor (NGF), furotin mai mahimmanci don kiyayewa, gyarawa, da sake farfadowa na ƙwayoyin cuta. Ta hanyar haɓaka matakan NGF,Hericium Erinaceus Extractna iya taimakawa kariya daga lalacewar neuronal da tallafawa haɓaka sabbin hanyoyin haɗin gwiwa, mai yuwuwar haɓaka aikin fahimi da ƙwaƙwalwa.

Bugu da ƙari, bincike ya nuna cewa Hericium Erinaceus Extract na iya samun anti-mai kumburi da antioxidant Properties, wanda zai iya kare kwakwalwa daga oxidative danniya da kumburi, biyu key gudunmawar zuwa shekaru fahimi raguwa da neurodegenerative cututtuka kamar Alzheimer's da Parkinson's. Ƙarfin tsantsa don yaƙar damuwa da kumburin ƙwayar cuta ana danganta shi da wadataccen abun ciki na mahadi masu rai, irin su erinacines da hericenones, waɗanda aka nuna suna da tasirin antioxidant da ayyukan hana kumburi.

Bugu da ƙari kuma, an samo Hericium Erinaceus Extract don inganta haɓakawa da bambance-bambancen ƙwayoyin ƙwayoyin jijiyoyi, waɗanda ke da mahimmanci don farfadowa da gyaran ƙwayar kwakwalwa. Ta hanyar tallafawa haɓakawa da haɓaka waɗannan sel masu tushe, cirewar na iya ba da gudummawa ga ikon kwakwalwa don samar da sabbin hanyoyin haɗin gwiwa da yuwuwar haɓaka aikin fahimi.

 

Shin Hericium Erinaceus zai iya cirewa inganta tsabtar tunani da mai da hankali?

Mutane da yawa suna ba da rahoton samun ingantacciyar tsabtar tunani, mai da hankali, da maida hankali bayan haɓakawaOrganic Hericium Erinaceus Extract. Wannan tasirin yana yiwuwa saboda ikon cirewa don haɓaka samar da NGF, wanda ke taka muhimmiyar rawa wajen kiyaye aikin kwakwalwar lafiya da tallafawa hanyoyin fahimi kamar hankali, koyo, da ƙwaƙwalwa.

Bugu da ƙari kuma, an samo Hericium Erinaceus Extract don ƙara yawan matakan wasu ƙwayoyin cuta, ciki har da acetylcholine, wanda ke da mahimmanci ga ƙwaƙwalwar ajiya, hankali, da tsarin ilmantarwa. Ta hanyar daidaita matakan neurotransmitter, wannan tsantsa na iya taimakawa haɓaka aikin kwakwalwa da haɓaka aikin fahimi.

Bugu da ƙari, tasirinsa akan na'urori masu kwakwalwa, Hericium Erinaceus Extract an kuma nuna shi don haɓaka jini da isar da iskar oxygen zuwa kwakwalwa. Isasshen jini da iskar oxygen suna da mahimmanci don aikin kwakwalwa mafi kyau, kamar yadda suke tabbatar da cewa neurons sun sami mahimman abubuwan gina jiki da iskar oxygen da ake buƙata don tafiyar matakai na rayuwa. Ta hanyar haɓaka kwararar jini na cerebral, cirewar na iya ba da gudummawa ga haɓakar tsabtar tunani da mai da hankali ta hanyar sauƙaƙe ingantaccen abinci mai gina jiki da isar da iskar oxygen zuwa ƙwayoyin kwakwalwa.

 

Shin Hericium Erinaceus Extract yana da tasiri don sarrafa damuwa da damuwa?

Binciken da ke tasowa ya nuna cewaHericium Erinaceus Extractna iya samun fa'idodi masu fa'ida don sarrafa damuwa da damuwa, yanayin yanayin lafiyar kwakwalwa guda biyu wanda zai iya tasiri ga ingancin rayuwa. Ana tsammanin abubuwan da ke hana kumburi da antioxidant na wannan tsantsa suna taka rawa a cikin yuwuwar tasirin yanayin yanayi.

An danganta kumburi na yau da kullun da damuwa na oxidative zuwa haɓakawa da ci gaban damuwa da damuwa. Ta hanyar rage kumburi da damuwa na oxidative a cikin kwakwalwa, Hericium Erinaceus Extract na iya taimakawa wajen rage alamun da ke hade da waɗannan yanayi.

Bugu da ƙari, wasu nazarin sun nuna cewa Hericium Erinaceus Extract na iya daidaita matakan masu watsawa kamar serotonin da dopamine, waɗanda ke da hannu wajen daidaita yanayi, motsin rai, da jin daɗin rayuwa. Ta hanyar inganta matakan neurotransmitter, wannan tsantsa na iya taimakawa inganta yanayi da rage jin damuwa da damuwa.

Bugu da ƙari, ikon tsantsa don haɓaka neurogenesis, ko samuwar sabbin ƙwayoyin jijiya, shima an haɗa shi cikin yuwuwar fa'idodinsa don sarrafa damuwa da damuwa. An yi tunanin Neurogenesis zai taka muhimmiyar rawa a cikin tasirin maganin antidepressant, kuma ta hanyar tallafawa wannan tsari,Organic Hericium Erinaceus Extractna iya ba da gudummawa ga rage alamun damuwa da ingantaccen tsarin yanayi.

Duk da haka, yana da mahimmanci a lura cewa yayin da bincike na farko ya kasance mai ban sha'awa, ana buƙatar ƙarin bincike na asibiti don cikakken fahimtar inganci da hanyoyin Hericium Erinaceus Extract a cikin sarrafa damuwa da damuwa, da kuma ƙayyade mafi kyawun allurai da tsawon lokaci na kari.

 

Halayen Side da Kariya mai yiwuwa

Duk da yake Hericium Erinaceus Extract ana ɗaukarsa lafiya ga yawancin mutane lokacin cinyewa a cikin abubuwan da aka ba da shawarar, yana da mahimmanci a lura da yuwuwar illolin da matakan tsaro. Wasu mutane na iya fuskantar ƙarancin rashin jin daɗi na ciki, kamar kumburin ciki ko iskar gas, lokacin da suka fara gabatar da tsantsa cikin abincinsu. Yana da kyau a fara da ƙananan kashi kuma a hankali ƙara shi don tantance haƙuri.

Bugu da ƙari, mutanen da ke fama da ciwon naman kaza ko waɗanda ke shan magunguna waɗanda ke hulɗa tare da mahaɗan abubuwan da ake cirewa ya kamata su yi taka tsantsan tare da tuntuɓar ƙwararrun kiwon lafiya kafin haɗa Hericium Erinaceus Extract cikin abubuwan yau da kullun.

 

Kammalawa

Hericium Erinaceus Extract, wanda aka samo daga naman gwari na zaki, ya ba da kulawa sosai don amfanin da zai iya amfani da shi ga lafiyar kwakwalwa, aikin fahimta, da kuma lafiyar kwakwalwa. Tare da neuroprotective, anti-mai kumburi, da kaddarorin antioxidant, wannan tsantsa yana nuna alƙawarin tallafawa lafiyar kwakwalwa, inganta tsabtar tunani da mayar da hankali, da yuwuwar sarrafa damuwa da damuwa.

Yayin da binciken ke gudana, binciken da ake yi yana nuna cewa Hericium Erinaceus Extract na iya zama ƙari mai mahimmanci ga salon rayuwa mai kyau ga mutanen da ke neman haɓaka aikinsu na fahimi da kuma lafiyar kwakwalwa gaba ɗaya. Ƙarfinsa don haɓaka ci gaban neuronal, daidaita matakan neurotransmitter, da kuma magance matsalolin oxidative da kumburi ya sa ya zama kari na halitta mai ban sha'awa don tallafawa aikin kwakwalwa.

Koyaya, yana da mahimmanci don tuntuɓar ƙwararrun kiwon lafiya kafin haɗa Hericium Erinaceus Extract cikin aikin yau da kullun, musamman idan kuna da wasu yanayin kiwon lafiya da aka rigaya ko kuna shan magunguna. Bugu da ƙari, yana da mahimmanci a samo kayan abinci masu inganci daga manyan masana'antun don tabbatar da tsabta da ƙarfi.

Ta hanyar haɗa madaidaicin abinci, motsa jiki na yau da kullun, da salon rayuwa mai kyau tare da yuwuwar fa'idodin Hericium Erinaceus Extract, daidaikun mutane na iya tallafawa lafiyar fahimi da haɓaka rayuwar su gaba ɗaya.

Bioway Organic an sadaukar da shi don saka hannun jari a cikin bincike da haɓaka don haɓaka hanyoyin haƙon mu akai-akai, wanda ke haifar da yankan-baki da ingantaccen tsire-tsire waɗanda ke biyan buƙatun abokan ciniki. Tare da mai da hankali kan gyare-gyare, kamfanin yana ba da hanyoyin da aka keɓance ta hanyar keɓance kayan aikin shuka don biyan takamaiman buƙatun abokin ciniki, magance ƙira na musamman da buƙatun aikace-aikacen yadda ya kamata. An ƙaddamar da shi ga bin ka'idoji, Bioway Organic yana ɗaukar tsauraran ƙa'idodi da takaddun shaida don tabbatar da cewa abubuwan tsiro na mu sun bi mahimman inganci da buƙatun aminci a cikin masana'antu daban-daban. Ƙwarewa a samfuran halitta tare da takaddun shaida na BRC, ORGANIC, da ISO9001-2019, kamfanin ya yi fice a matsayin ƙwararru.Organic Hericium Erinaceus Extract manufacturer. Ana ƙarfafa masu sha'awar su tuntuɓi Manajan Kasuwanci Grace HU agrace@biowaycn.comko ziyarci gidan yanar gizon mu a www.biowaynutrition.com don ƙarin bayani da damar haɗin gwiwa.

 

Magana:

1. Brandalise, F., Cesaroni, V., Gregori, A., Repetti, M., Romano, C., Orru, G., ... & Rossi, P. (2017). Kariyar abinci na Hericium erinaceus yana ƙara mossy fiber-CA3 hippocampal neurotransmission da ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa a cikin nau'in berayen daji. Tabbataccen Ƙarfafawa da Madadin Magunguna, 2017.

2. Nagano, M., Shimizu, K., Kondo, R., Hayashi, C., Sato, D., Kitagawa, K., & Ohnuki, K. (2010). Bioavailability na Hericium erinaceus (Lion's Mane) da tasirin sa akan aikin fahimi. Binciken Halittu, 31 (4), 207-215.

3. Kuo, HC, Lu, CC, Shen, CH, Tung, SY, Sun, MF, Huang, WC, ... & Hsieh, PS (2016). Hericium erinaceus mycelium da polysaccharides da aka samu sun haɓaka apoptosis na oxidative danniya a cikin sel SK-N-MC neuroblastoma na ɗan adam. Jaridar Duniya ta Kimiyyar Kwayoyin Halitta, 17(12), 1988.

4. Mori, K., Obara, Y., Hirota, M., Azumi, Y., Kinugawa, S., Inatomi, S., & Nakahata, N. (2008). Ayyukan haɓakar jijiya na Hericium erinaceus a cikin sel astrocytoma na ɗan adam 1321N1. Bayanan Halittu da Magunguna, 31(9), 1727-1732.

5. Kolotushkina, EV, Moldavan, MG, Voronin, KY, & Skryabin, GK (2003). Tasirin cirewar Hericium erinaceus akan ayyukan gyara rashin daidaituwa da tasirin cytotoxic na procarbazine a cikin γ-irradiated lymphocytes na ɗan adam. Gina Jiki da Ciwon daji, 45(2), 252-257.

6. Nagano, M., Shimizu, K., Kondo, R., Hayashi, C., Sato, D., Kitagawa, K., & Ohnuki, K. (2010). Bioavailability na Hericium erinaceus (Lion's Mane) da tasirin sa akan aikin fahimi. Binciken Halittu, 31 (4), 207-215.

7. Chiu, CH, Chyau, CC, Chen, CC, Lee, LY, Chen, WP, Liu, JL, ... & Mau, JL (2018). Erinacine A-enriched Hericium erinaceus mycelium yana inganta cututtukan cututtukan Alzheimer a cikin APPswe/PS1dE9 mice transgenic. Jaridar Kimiyyar Halittu, 25 (1), 1-14.

8. Ryu, S., Kim, HG, Kim, JY, Kim, SY, & Cho, KO (2018). Hericium erinaceus wolf yana rage kumburin demyelination da damuwa na oxidative a cikin ƙirar linzamin kwamfuta na sclerosis da yawa. Abinci mai gina jiki, 10 (2), 194.

9. Shang, X., Tan, Q., Liu, R., Yu, K., Li, P., & Zhao, GP (2013). In vitro anti-Helicobacter pylori sakamako na magani na naman kaza ruwan 'ya'yan itace, tare da musamman girmamawa ga zaki mane naman kaza, Hericium erinaceus (Bull.: Fr.) Pers.


Lokacin aikawa: Juni-28-2024
fyujr fyujr x